LOADING

Tsagerun Neja Delta Za Suyi Sulhu Da Gwamnatin Najeriya

  Ƙungiyar Tsagerun Neja Delta da ake kira ‘Niger Delta Avengers’ tace a shirye take ta tattauna da gwamnatin Najeriya don kawo ƙarshen fasa bututun mai da kuma tashin hankalin da ake samu a yankin. Mai magana da yawun ƙungiyar, Ballantryre…

LOADING

Cutar Shan Inna: Ana Buƙatar Allurar Riga Kafi Miliyan Ɗari Uku

      Sake samun ɓullar cutar shan inna a jihar Borno cikin kwanakin nan, yasa hukumomin kiwon lafiya dana bada agaji gudanar da allurar riga kafi a sansanonin ‘yan gudun hijira dake wasu jihohin arewa maso gabashin Najeriya.   An dai ɗora musabbabin…

FASALI

Gwamnan Zamfara Ya Tsallake Yunƙurin Tsige Shi

Gwamnan Zamfara Ya Tsallake Yunƙurin Tsige Shi

  Gwamnan jihar Zamfara da ke yankin arewa maso yammacin Najeriya, Abdulaziz Yari ya tsallake yunƙurin tsige shi da majalisar…

Sufeto Janar Na ‘Yan Sandan Najeriya Ya Ziyarci Jihar Borno

Sufeto Janar Na ‘Yan Sandan Najeriya Ya Ziyarci Jihar Borno

      Sabon shugaban ‘yan sandan Najeriya Idris Abdullahi, ya ziyarci jihar Borno da ke Arewa maso Gabashin ƙasar, wanda yace ya…

Shugaban Najeriya Zai Ƙaddamar Da Shirin Yaƙi Da Ɓarayin Shanu A Jihar Zamfara

Shugaban Najeriya Zai Ƙaddamar Da Shirin Yaƙi Da Ɓarayin Shanu A Jihar Zamfara

  A yau laraba ne shugaban Najeriya Muhammadu Buhari zai ƙaddamar da wani shiri na musamman na yaƙi da ɓarayin…

Alhaji Umaru Aliyu Shinkafi Ya Rasu A Birnin London

Alhaji Umaru Aliyu Shinkafi Ya Rasu A Birnin London

    Fitaccen ɗan siyasan nan na Najeriya kuma dattijon ƙasa, Alhaji Umaru Aliyu Shinkafi, Marafan Sakkwato ya rasu a wani…

An Samu Ambaliyar Ruwa A Birnin Kebbi

An Samu Ambaliyar Ruwa A Birnin Kebbi

      Rahotanni daga jihar Kebbi na Najeriya, na cewa ɗaruruwan mutane suka rasa matsuguni da kuma abinci, bayan da ambaliyar ruwa…

Ko Wannan Bayanin Yayi Anfani:

4 votes, 4.5 avg. rating

Tura Ga Sauran Mutane